Aðalfundur og kvæðalagaæfing

Aðalfundur Iðunnar föstudaginn  4. mars kl. 20.00.

Kvæðalagaæfing laugardaginn 5. mars kl. 14.00.  Barnagælur.

í Menningarmiðstöðinni Gerðubergi.

 

Aðalfundur – Fundarboð

Aðalfundur Kvæðamannafélagsins Iðunnar verður haldinn föstudaginn 4. mars kl. 20.00 í Menningarmiðstöðinni Gerðubergi.

Venjuleg aðalfundarstörf:
1. Skýrsla formanns.
2. Skýrsla féhirðis.
3. Skýrslur nefnda.
4. Ákvörðun árstillags.
5.  Kosningar í stjórn, varastjórn, nefndir og skoðunarmanna reikninga.

  1. Önnur mál

 

Eftir aðalfundinn hefst dagskrá félagsfundarinns. Ragnheiður Ólafsdóttir segir frá Kvæða kveri, kennsluefni um kvæðamennsku, sem hún gerði fyrir félagið.

Enski þjóðlagasöngvarinn og gítarleikarinn Chris Foster flytur efni sem kemur út á geisladiski seinna á þessu ári. Ennig verða fastir liðir t.d.  samkveðskapur og Litla kvæðamannamótir undir stjórn Rósu Jóhannesdóttur, Litla hagyrðingamótið og afli Skáldu, í umsjón Helga Zimsen og Bragfræðihorn Ragnars Inga Aðalsteinssonar.

*Vakin er athygli á að kvæðlagaæfingin verður að þessu sinni á laugardegi, þann 5. kl. 14:00. Verður hún fyrir fjölskyldufólk með börn og alla þá sem hafa gaman af að syngja og kveða með börnum og fyrir þau. Þá verða kveðnar og kenndar ýmsar barnagælur. Æfingin er í umsjón Rósu Jóhannesdóttur og Þuríðar Guðmundsdóttur.

Félagar eru hvattir til að mæta á sem flesta fundi og ekki gleyma æfingunum því þar geta menn kynnst betur innviðum félagsins og sögu. Einnig eru félagar hvattir til að taka með sér gesti, bæði á fundi og æfingar, því fundir Iðunnar eru öllum opnir.

Starfsemi félagsins fer fram í Gerðubergi sjá kort á ja.is

Þessi færsla var birt í Auglýsingar og merkt sem , . Bókamerkja beinan tengil.

Skildu eftir svar